Tin tức, bài viết mới nhất về :

Công ty TNHH

Kiểm toán Nhà nước: Doanh nghiệp đứng sau các thương hiệu Sting, Lipton, Pepsi, Trà Ô Long TEA+ và 7Up vi phạm quy định về bảo vệ môi trường trong nhiều năm

Kiểm toán Nhà nước: Doanh nghiệp đứng sau các thương hiệu Sting, Lipton, Pepsi, Trà Ô Long TEA+ và 7Up vi phạm quy định về bảo vệ môi trường trong nhiều năm

24/07/2023 01:51:00 PM

Công ty TNHH Nước giải khát SUNTORY PEPSICO Việt Nam, doanh nghiệp đứng sau loạt thương hiệu nổi tiếng gồm: Sting, Lipton, Pepsi, Trà Ô Long TEA+ và 7Up được xác định đã xả thẳng nước thải ra cống thoát nước trong giai đoạn 2016-2021.

Tags: bảo vệ môi trường , Công ty TNHH , vi phạm quy định , nước giải khát

KTS Nguyễn Thanh Nga: Không có sản phẩm thiết kế nào "ngon - bổ - rẻ", sự cân bằng và cảm giác kết nối giữa bản thân với ngôi nhà mới là điều quan trọng nhất
Toàn cảnh dự án nhà ở xã hội đạt kỷ lục 26 lần mở bán vẫn ế

Toàn cảnh dự án nhà ở xã hội đạt kỷ lục 26 lần mở bán vẫn ế

17/06/2023 10:42:00 AM

Tổ hợp dự án nhà ở xã hội và dịch vụ thương mại AZ Thăng Long (huyện Hoài Đức, Tp.Hà Nội) mới đây đang thông báo chuẩn bị tiếp nhận hồ sơ mua nhà đợt thứ 27. Trước đó tại lần mở bán thứ 26 vào tháng 4/2023, dự án này thông báo vẫn còn 42 căn chưa bán được và 86 căn chưa có người thuê.

Tags: Công ty TNHH , tòa chung cư , 14 triệu đồng , chủ đầu tư

Cận cảnh khu phức hợp 18 tầng 'đắp chiếu' bên hồ Giảng Võ vào tầm ngắm kiểm tra

Cận cảnh khu phức hợp 18 tầng 'đắp chiếu' bên hồ Giảng Võ vào tầm ngắm kiểm tra

16/06/2023 03:26:00 PM

Dự án Khu phức hợp Giảng Võ do Công ty TNHH Pacific Thăng Long làm chủ đầu tư được cấp phép cao 18 tầng nhưng vẫn nằm "đắp chiếu" nhiều năm bên hồ Giảng Võ (quận Ba Đình, Hà Nội). Đây là một trong những dự án có vốn đầu tư nước ngoài nằm trong kế hoạch kiểm tra của Sở Kế hoạch và Đầu tư Hà Nội.

Tags: Công ty TNHH , vốn đầu tư , vốn đầu tư nước ngoài , quận ba đình

Mua "nhẹ" dự án 1.700 tỷ đồng  tại “đất vàng” Tây Hồ Tây, “sức khỏe” tài chính của Tập đoàn CMC ra sao?

Mua "nhẹ" dự án 1.700 tỷ đồng tại “đất vàng” Tây Hồ Tây, “sức khỏe” tài chính của Tập đoàn CMC ra sao?

14/06/2023 05:15:00 PM

Lặng lẽ mang về dự án 1.700 tỷ đồng từ “ông lớn” Hàn Quốc để phát triển dự Tổ hợp không gian sáng tạo CMC ngay giữa lúc không ít doanh nghiệp đang "đau đầu vì tiền" khiến giới đầu tư không khỏi tò mò về “sức khỏe” tài chính của Tập đoàn CMC.

Tags: Công ty TNHH , chủ đầu tư dự án , chủ đầu tư

Tổ hợp không gian sáng tạo nghìn tỷ ở Tây Hồ Tây đổi chủ sau hơn chục năm ‘ôm’ đất

Tổ hợp không gian sáng tạo nghìn tỷ ở Tây Hồ Tây đổi chủ sau hơn chục năm ‘ôm’ đất

13/06/2023 02:03:00 PM

Sau hơn chục năm được phê duyệt nhưng không triển khai, dự án Tổ hợp không gian sáng tạo CMC tại Hà Nội tại ô đất B2CC3 thuộc dự án Khu trung tâm Khu đô thị Tây Hồ Tây được Công ty TNHH Phát triển THT chuyển nhượng cho nhà đầu tư khác.

Tags: Công ty TNHH , nhà đầu tư , khu đô thị

Cho thuê xe tự lái sôi động trở lại

Cho thuê xe tự lái sôi động trở lại

07/06/2023 09:55:00 AM

Từ dịp lễ 30-4 và 1-5 đến nay, dịch vụ cho thuê xe tự lái ở TP HCM và các tỉnh, thành phía Nam nhộn nhịp một cách bất ngờ. Một số đơn vị cho biết thời điểm gần đến lễ 30-4, nhu cầu thuê xe tăng đột biến, có nơi tăng 100%-150% so với cùng kỳ năm ngoái.

Tags: nguyên nhân chủ yếu , giám đốc công ty , Công ty TNHH , chủ sở hữu , mùa du lịch , căn cước công dân , du lịch hè